รายการชิงเหรียญทองประจำวันที่ 23 มีนาคม 2565    จำนวน 66 เหรียญทอง  
 
กรีฑา
วิ่งฮาล์ฟมาราธอน 21 ก.ม. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
06:00
สนามกรีฑา มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
วิ่งฮาล์ฟมาราธอน 21 ก.ม. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
06:00
สนามกรีฑา มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
กรีฑา ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
กีฬาทางอากาศ
RC Muti-Roter FPV Racing ประเภท F9 รอบชิงชนะเลิศ
08:00
สนามองค์การบริหารส่วนตำบลลิ้นฟ้า อำเภอยางชุมน้อย
Official
เครื่องบินจำลอง ประเภททีมรวมคะแนนสูงสุด จากจังหวัดเดียวกัน รอบชิงชนะเลิศ
08:00
สนามองค์การบริหารส่วนตำบลลิ้นฟ้า อำเภอยางชุมน้อย
Official
กีฬาทางอากาศ ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
เทควันโด
รุ่นไม่เกิน 80 กก. (น้ำหนักมากกว่า 74 กก. แต่ไม่เกิน 80 กก.) - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 43
นครพนม  vs ภูเก็ต
13:00
หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
รุ่นไม่เกิน 87 กก. (น้ำหนักมากกว่า 80 กก. แต่ไม่เกิน 87 กก.) - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 44
สมุทรสาคร  vs พัทลุง
13:00
หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
รุ่นไม่เกิน 57 กก. (น้ำหนักมากกว่า 53 กก. แต่ไม่เกิน 57 กก.) - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 41
สงขลา  vs กรุงเทพมหานคร
13:00
หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
รุ่นไม่เกิน 62 กก. (น้ำหนักมากกว่า 57 กก. แต่ไม่เกิน 62 กก.) - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 42
กรุงเทพมหานคร  vs ฉะเชิงเทรา
13:00
หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง 
 
     
 
เทควันโด-พุ่มเซ่
ประเภทพุมเซ่ - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 7
10:30
หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
เทควันโด-พุ่มเซ่ ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
บริดจ์
คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ
สมุทรสาคร  vs สุโขทัย
13:00
อาคารคณะบริหารธุรกิจและการบัญชี มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
คู่ทั่วไป (ไม่จำกัดเพศ) รอบชิงชนะเลิศ
กรุงเทพมหานคร  vs กรุงเทพมหานคร 2
13:00
อาคารคณะบริหารธุรกิจและการบัญชี มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
บริดจ์ ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
เปตอง
ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
นครศรีธรรมราช  vs ลพบุรี
14:00
สนามเปตอง มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
พิจิตร  vs นครศรีธรรมราช
14:00
สนามเปตอง มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Official
เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
ฟันดาบ
ดาบ Foil (ทีมชาย) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 6
กรุงเทพมหานคร  vs ลพบุรี
15:00
หอประชุมนันทพันธ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาศรีสะเกษ ยโสธร
Official
ดาบ Sabre (ทีมหญิง) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 2
นนทบุรี  vs ปัตตานี
15:00
หอประชุมนันทพันธ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาศรีสะเกษ ยโสธร
Official
ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
มวยไทยสมัครเล่น
รุ่นพินเวท - บุคคลหญิง (น้ำหนักเกิน 42 กก. แต่ไม่เกิน 45 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 166
สุราษฎร์ธานี  vs ศรีสะเกษ
13.00
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นไลท์ฟลายเวท - บุคคลหญิง (น้ำหนักเกิน 45 กก. แต่ไม่เกิน 48 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 167
ตรัง  vs กรุงเทพมหานคร
13.20
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นฟลายเวท - บุคคลหญิง (น้ำหนักเกิน 48 กก. แต่ไม่เกิน 51 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 168
สุรินทร์  vs ชุมพร
13.40
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นแบนตั้มเวท - บุคคลหญิง (น้ำหนักเกิน 51 กก. แต่ไม่เกิน 54 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 169
สมุทรสาคร  vs นครพนม
13.50
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นเฟเธอร์เวท - บุคคลหญิง (น้ำหนักเกิน 54 กก. แต่ไม่เกิน 57 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 170
บุรีรัมย์  vs ตรัง
14.00
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นไลท์เวท - บุคคลหญิง (น้ำหนักเกิน 57 กก. แต่ไม่เกิน 60 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 171
สุราษฎร์ธานี  vs กรุงเทพมหานคร
14.25
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นไลท์เวลเตอร์เวท - บุคคลหญิง (น้ำหนักเกิน 60 กก. แต่ไม่เกิน 63.5 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 172
สมุทรสงคราม  vs ศรีสะเกษ
14.40
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นฟลายเวท - บุคคลชาย (น้ำหนักเกิน 48 กก. แต่ไม่เกิน 51 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 103
ชุมพร  vs กระบี่
14.50
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
รุ่นไลท์เฮฟวี่เวท - บุคคลชาย (น้ำหนักเกิน 75 กก. แต่ไม่เกิน 81 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 104
ระนอง  vs นครราชสีมา
15.10
อาคารมวย โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
Official
มวยไทยสมัครเล่น ชิง 9 เหรียญทอง 
 
     
 
ยกน้ำหนัก
สแนทช์ - รุ่น 96 กก. - บุคคลชาย เกิน 89 กก. ไม่เกิน 96 กก สาย A รอบชิงชนะเลิศ
10:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 96 กก. - บุคคลชาย เกิน 89 กก. ไม่เกิน 96 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
10:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
น้ำหนักรวม - รุ่น 96 กก. - บุคคลชาย เกิน 89 กก. ไม่เกิน 96 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
10:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
สแนทช์ - รุ่น 76 กก. - บุคคลหญิง เกิน 71 กก. ไม่เกิน 76 กก.  สาย A รอบชิงชนะเลิศ
13:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 76 กก. - บุคคลหญิง เกิน 71 กก. ไม่เกิน 76 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
13:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
น้ำหนักรวม - รุ่น 76 กก. - บุคคลหญิง เกิน 71 กก. ไม่เกิน 76 กก.  สาย A รอบชิงชนะเลิศ
13:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
สแนทช์ - รุ่น 102 กก. - บุคคลชาย เกิน 96 กก. ไม่เกิน 102 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
14:30
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 102 กก. - บุคคลชาย เกิน 96 กก. ไม่เกิน 102 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
14:30
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
น้ำหนักรวม - รุ่น 102 กก. - บุคคลชาย เกิน 96 กก. ไม่เกิน 102 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
14:30
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
สแนทซ์ - รุ่น 81 กก. - บุคคลหญิง เกิน 76 กก. แต่ไม่เกิน 81 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
16:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 81 กก. - บุคคลหญิง เกิน 76 กก. ไม่เกิน 81 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
16:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
น้ำหนักรวม - รุ่น 81 กก. - บุคคลหญิง เกิน 76 กก. ไม่เกิน 81 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
16:00
หอประชุมโรงเรียนเทศบาล 7 บ้านหนองตะมะพันทาโนนกอง (ธนาคารกรุงเทพ 2)
Official
ยกน้ำหนัก ชิง 12 เหรียญทอง 
 
     
 
ยิงปืน
ปืนสั้นสตรี - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:00
สนามยิงปืน มหาวิทยาลัยกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตศรีสะเกษ
Official
ปืนสั้นสตรี - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:00
สนามยิงปืน มหาวิทยาลัยกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตศรีสะเกษ
Official
ปืนยาวท่านอน - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:00
สนามยิงปืน มหาวิทยาลัยกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตศรีสะเกษ
Official
ปืนยาวท่านอน - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:00
สนามยิงปืน มหาวิทยาลัยกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตศรีสะเกษ
Official
ยิงปืน ชิง 4 เหรียญทอง 
 
     
 
เรือพาย
แคนู 1 คน (C1) ระยะ 200 เมตร - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
คยัค 1 คน (K1) ระยะ 200 เมตร - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
คยัค 1 คน (K1) ระยะ 200 เมตร - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือยาว 5 ฝีพาย ระยะ 200 เมตร - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย ระยะ 200 เมตร - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือสลาลอม (คยัค) 1 คน - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือสลาลอม (แคนู) 1 คน - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือสลาลอม (คยัค) 1 คน - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือสลาลอม (แคนู) 1 คน - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
15.00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
แคนู 2 คน (C2) ระยะ 200 เมตร - คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
คยัค 2 คน (K2) ระยะ 200 เมตร - คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
คยัค 2 คน (K2) ระยะ 200 เมตร - คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ
15:00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือยาว 5 ฝีพาย ระยะ 200 เมตร - ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย ระยะ 200 เมตร - ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:00
สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ)
Official
เรือพาย ชิง 14 เหรียญทอง 
 
     
 
วูซู
ประลองยุทธ ไม่เกิน 48 กก. - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 37
บุรีรัมย์  vs สุพรรณบุรี
13:00
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ประลองยุทธ ไม่เกิน 48 กก. - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 38
นครราชสีมา  vs พิษณุโลก
13:20
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ประลองยุทธ ไม่เกิน 52 กก. - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 39
สตูล  vs นครราชสีมา
13:40
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ประลองยุทธ ไม่เกิน 52 กก. - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 40
ศรีสะเกษ  vs สุราษฎร์ธานี
14:00
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ประลองยุทธ ไม่เกิน 56 กก. - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 41
ศรีสะเกษ  vs สุพรรณบุรี
14:20
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ประลองยุทธ ไม่เกิน 56 กก. - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 42
หนองบัวลำภู  vs สมุทรสาคร
14:40
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ประลองยุทธ ไม่เกิน 60 กก. - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 43
สมุทรสาคร  vs ชุมพร
15:00
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
วูซู ชิง 7 เหรียญทอง 
 
     
 
วูซูยุทธลีลา
ยุทธลีลาชุดต่อสู้มือเปล่าทั่วไป บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ยุทธลีลาชุดต่อสู้มือเปล่าทั่วไป บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:30
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ยุทธลีลา ต่อสู้อุปกรณ์ทั่วไป - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
10:40
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
ยุทธลีลา ต่อสู้อุปกรณ์ทั่วไป - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
11:00
หอประชุมโรงเรียนกำแพง อำเภออุทุมพรพิสัย จังหวัดศรีสะเกษ
Official
วูซูยุทธลีลา ชิง 4 เหรียญทอง 
 
     
 
สนุกเกอร์
6 แดง ประเภทเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
สระบุรี  vs จันทบุรี
12:00
หอประชุมกิจเจริญไทยโรงเรียนศรีสะเกษวิทยาลัย
Official
สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
   
รายการชิงเหรียญทอง Print รายการชิงเหรียญทอง
 
       
Sponcer